§|•-»Θ†Θ«-•|°¤۩۞۩¤°«A2™»°¤۩۞۩¤°|•-»Θ†Θ«-•|§
Mời bạn đăng nhập vào diễn đàn để có thể viết bài hay tạo chủ đề mới.
Lưu ý: Nếu chưa có tài khoản xin các bạn vui lòng đăng kí để tham gia với tập thể chúng tôi, các bạn phải điền đầy đủ những ô có dấu sao (*).
ŽépXjn»»—¶«äkä™️
Mời bạn đăng nhập vào diễn đàn để có thể viết bài hay tạo chủ đề mới.
Lưu ý: Nếu chưa có tài khoản xin các bạn vui lòng đăng kí để tham gia với tập thể chúng tôi, các bạn phải điền đầy đủ những ô có dấu sao (*).
ŽépXjn»»—¶«äkä™️
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Oh! The Legend of A2™

Trang ChínhThích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! EmptyLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!

Go down 
__MavisCC__
ADNC
6 posters
Tác giảThông điệp
ADNC
Thành Viên Ít Kinh Nghiệm
ADNC

Ngày Sinh : 11/07/1993
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 57

EXP : 15682
Uy Tín : 15

Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! Empty
Bài gửiTiêu đề: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeThu Mar 04, 2010 8:25 pm

Tôi và nàng đã wen nhau lâu rồi. Cả hai rất wan tâm nhau, cùng nhau chia sẻ niềm vui nỗi bùn. Nhưng đến nay cả hai vẫn chưa ai chịu thổ lộ với ai về tình cảm của mình. Vậy xin hỏi Bác sĩ khoa tâm lý tình iu hôn nhân & gia đình là con nên thổ trước hay để bạn gái con thổ ạ? Cảm ơn bác sĩ!
[Đây là lời tâm sự của một người bạn giấu tên nhờ tui giúp, đừng hiu~ lầm tui nhe, chit àk ;)]
http://www.11a1.tk/
__MavisCC__
Pé Chổi Chà
Pé Chổi Chà
__MavisCC__

Ngày Sinh : 20/06/1993
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 18

EXP : 15612
Uy Tín : 4

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeFri Mar 05, 2010 4:08 pm

her her, tuy là bi giờ nam nữ bình quyền nhưng để kon gái thổ lộ trước sao được, cánh mày râu mí u phải "ra tay" trước chứ, nhưng cũng phải xác định rõ ràng đã nhá, bít đâu đó chỉ là tình bạn trái dấu, wan tâm chia sẻ với nhau là điều tất nhiên, còn níu như 2 người thật sự iu nhau thì theo tui nghĩ cũng hok cần phải nói đâu, kon gái nhạy cảm lắm, dựa vào thái độ...cũng đủ bít "ai kia" sao sao đó zí mình ùi, mỗi người có cách bộc lộ tình cảm riêng, zấn đề là thể hiện mình wan tâm yêu thương người ta như thế nào chứ không phải cứ thổ lộ ra là chứng tỏ mình yêu người ta. Hãy làm những gì kon tim U mách bảo OK??! Peace Sign
ADNC
ADNC

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeFri Mar 05, 2010 4:10 pm

Dạ cảm ơn bác sĩ đã tư vấn cho em ạ! Smile
Pekute3007
Xì-Teen
Xì-Teen
Pekute3007

Ngày Sinh : 30/07/1993
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 28

EXP : 15619
Uy Tín : 11

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeFri Mar 05, 2010 4:20 pm

Bac si noi cu~ng đúng nhưng nếu như mình thik 1 ai đó ma k thổ lộ có thể sau này se~ hối hận..tại zì có thể nàng đang đơi chàng thổ lộ thì sao....con girl ma`....cũng biết mắc cỡ chứ....cũng co trường hợp con gái thổ lộ nhưng rất ít..hầu như những bạn có cá tính mạnh mẽ ka`...U khuyên bạn U nên làm theo tình cãm của mình......nếu wa' muộn thì có hối cũng k kịp
Pekute3007
Xì-Teen
Xì-Teen
Pekute3007

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeFri Mar 05, 2010 4:23 pm

Bác si~ ui.. pé có câu hỏi..giờ bé zí ng ta k còn lien quan gì nữa...nhưng ma pé zẫn còn quan tâm đến ng ta.....lo lắng cho chiện học hành của ng ta..lúc nào cũng muốn nghe tin ng ta hết...h pé làm sao bây giờ....có típ tục quan tâm hay cố gắng we^n đi..... Confused So Sad
ADNC
ADNC

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeFri Mar 05, 2010 4:24 pm

Trích dẫn :
Bac si noi cu~ng đúng nhưng nếu như mình thik 1 ai đó ma k thổ lộ có thể sau này se~ hối hận..tại zì có thể nàng đang đơi chàng thổ lộ thì sao....con girl ma`....cũng biết mắc cỡ chứ....cũng co trường hợp con gái thổ lộ nhưng rất ít..hầu như những bạn có cá tính mạnh mẽ ka`...U khuyên bạn U nên làm theo tình cãm của mình......nếu wa' muộn thì có hối cũng k kịp

Vâng, mình cảm ơn bạn Pekute nhìu hjhj. Để xem sao đã vì thèn bạn mình nó nhát dữ lắm haha ko có bit nói chuyện, sợ nói ra thì bị nàng "po xì" nữa thì khổ... Laughing
__MavisCC__
Pé Chổi Chà
Pé Chổi Chà
__MavisCC__

Ngày Sinh : 20/06/1993
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 18

EXP : 15612
Uy Tín : 4

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeFri Mar 05, 2010 4:39 pm

U nghĩ U có wên đc hok? Có lẽ đc wan tâm người ta là hạnh phúc của U, nên ..."thầm lặng", tui nghĩ cũng là 1 cách yêu thương. U nói ko còn liên wan tới nữa...tui cũng hok bít ai là người nói lời..., nhưng nếu U còn yêu thương người ta thì tất nhiên vẫn mún wan tâm người ta ùi, chỉ wan sát từ xa thui phải hok, để bít rằng ng ta vẫn tốt, để U yên lòng...
Pekute3007
Xì-Teen
Xì-Teen
Pekute3007

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeFri Mar 05, 2010 4:47 pm

tks nhen..chắc zậy wa'...chứ h k bit sao h..ng ta hp thi chac tui cung hphuc wa.....chi con bit thoi gian se~ giup tui wen dc ng ta thui
°ஐŽépXjñ»—¶«äkä™ஐ°
°«¤¥.ŽëpXjñ »»—¶«äkä™.¥¤»°
°ஐŽépXjñ»—¶«äkä™ஐ°

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 89

EXP : 16273
Uy Tín : 17

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeFri Mar 05, 2010 8:43 pm

Ái chà topic này bàn luận nhìu ghê ta Tongue Smile chắc bệnh viện ta giàu lắm nhỉ ^^
https://a2legend.forumvi.com
ADNC
ADNC

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeSat Mar 06, 2010 11:46 am

"Tôi rất muốn nói với cô ấy, rằng tôi đã có cảm tình với cô ấy từ rất lâu, tôi rất ngưỡng mộ cô ấy, cô ấy luôn là người bạn tốt nhất của tôi, rất mong được cô ấy chấp nhận tình cảm của mình. Nhưng, trái tim tôi luôn mâu thuẫn với lí trí của mình. Khi không có cô ấy bên cạnh thì lại rất muốn cô ấy đến với mình, nhưng khi gặp nhau thì tôi lại nghĩ khác, rằng tôi không đáng để cô ấy trao tình cảm cho mình vì mình là một người không tốt, không giúp đỡ gì cho cô ấy trong khi cô ấy lại giúp tôi rất nhiều lần. Tôi cảm thấy thẹn với lòng nên lúc đó nghĩ rằng không thể đến với cô ấy được. Trong đầu tôi lúc ấy chỉ nghĩ rằng, được làm bạn với cô ấy đã là wá hạnh phúc rồi, không còn gì hơn thế..."
Nguyên văn là vậy, con cũng không bit tại sao thèn bạn con nó nhát như vậy, ko dám bày tỏ tình cảm của mình mà lại cố gắng nén chặt trong lòng. Xem như đây là tình iu đơn phương vậy. Ái chà, khó xử wá, xin bác sĩ cho bạn con một lời khuyên. Cảm ơn bác sĩ ạ!
XjXj.biggirldontcry
XjXj.Big Girl Don't Cry
XjXj.Big Girl Don't Cry
XjXj.biggirldontcry

Ngày Sinh : 06/01/1993
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 12

EXP : 15567
Uy Tín : 5

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeSat Mar 06, 2010 2:22 pm

nhannt đã viết:
"Tôi rất muốn nói với cô ấy, rằng tôi đã có cảm tình với cô ấy từ rất lâu, tôi rất ngưỡng mộ cô ấy, cô ấy luôn là người bạn tốt nhất của tôi, rất mong được cô ấy chấp nhận tình cảm của mình. Nhưng, trái tim tôi luôn mâu thuẫn với lí trí của mình. Khi không có cô ấy bên cạnh thì lại rất muốn cô ấy đến với mình, nhưng khi gặp nhau thì tôi lại nghĩ khác, rằng tôi không đáng để cô ấy trao tình cảm cho mình vì mình là một người không tốt, không giúp đỡ gì cho cô ấy trong khi cô ấy lại giúp tôi rất nhiều lần. Tôi cảm thấy thẹn với lòng nên lúc đó nghĩ rằng không thể đến với cô ấy được. Trong đầu tôi lúc ấy chỉ nghĩ rằng, được làm bạn với cô ấy đã là wá hạnh phúc rồi, không còn gì hơn thế..."
Nguyên văn là vậy, con cũng không bit tại sao thèn bạn con nó nhát như vậy, ko dám bày tỏ tình cảm của mình mà lại cố gắng nén chặt trong lòng. Xem như đây là tình iu đơn phương vậy. Ái chà, khó xử wá, xin bác sĩ cho bạn con một lời khuyên. Cảm ơn bác sĩ ạ!

T/c của cậu bạn bạn ý đã thix đến mức độ như zậy heo tôi nên thổ lộ cho cô bạn ấy bek...nhưng bạn lai sợ cô ban ko chịu!...theo tôi bạn nên thăm dò tình hình từ những cô bạn thân hay 8 zí cô ban ấy xem cô ban ấy có 8 j` zí nhỏ bạn mình ko hoặc nhờ ng bạn hay 8 ý hỏi thử xem cô ý có t/c j` với cậu ban cua bạn ko.....Níu có tôi nghĩ cậu ban ban nên hành động liền..^^!...d..thổ lộ di nha!đừng để day dưa..cô ban ấy chờ lâu wó mà ko thý 1 là sẽ hành động nói zí bạn 2 là sẽ nãn và có thể là.....!....Níu ko...1 là bạn kiên trì nuoi duong~ cái t/c bạn dành cho co ban ấy toi tin sẽ có 1 ngày cô ban ấy sẽ nhận ra và chấp nhận bạn...2 là cô chỉ xem ban là 1 cậu ban rất rất thân tôi nghĩ bạn ko nên buồn vì "tinh ban" cung rat dep zậy dâu hua kem j " tình yeu" âu bạn à....!
ADNC
ADNC

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeSat Mar 06, 2010 2:27 pm

XjXj.biggirldontcry đã viết:
T/c của cậu bạn bạn ý đã thix đến mức độ như zậy heo tôi nên thổ lộ cho cô bạn ấy bek...nhưng bạn lai sợ cô ban ko chịu!...theo tôi bạn nên thăm dò tình hình từ những cô bạn thân hay 8 zí cô ban ấy xem cô ban ấy có 8 j` zí nhỏ bạn mình ko hoặc nhờ ng bạn hay 8 ý hỏi thử xem cô ý có t/c j` với cậu ban cua bạn ko.....Níu có tôi nghĩ cậu ban ban nên hành động liền..^^!...d..thổ lộ di nha!đừng để day dưa..cô ban ấy chờ lâu wó mà ko thý 1 là sẽ hành động nói zí bạn 2 là sẽ nãn và có thể là.....!....Níu ko...1 là bạn kiên trì nuoi duong~ cái t/c bạn dành cho co ban ấy toi tin sẽ có 1 ngày cô ban ấy sẽ nhận ra và chấp nhận bạn...2 là cô chỉ xem ban là 1 cậu ban rất rất thân tôi nghĩ bạn ko nên buồn vì "tinh ban" cung rat dep zậy dâu hua kem j " tình yeu" âu bạn à....!
Cảm ơn xjxj.biggirldontcry đã cho mình lời khuyên. Hi vọng là thèn bạn mình nó nghĩ thoáng tí. Nhưng nó cứ rụt rè, là bạn thân của nó mà mình cũng ko bit phải giúp nó sao nữa...Haizz...
ßé—»¶—¶µñg
ßé—»¶—¶µñg
ßé—»¶—¶µñg
ßé—»¶—¶µñg

Ngày Sinh : 08/05/1993
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 13

EXP : 15592
Uy Tín : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeSat Mar 06, 2010 2:31 pm

bác sĩ hay wá hà. mai mốt e có chiện j liên wan đến tình củm thì bác sĩ gỡ rối dùm e nha
hjhjhjhj Big Grin Big Grin
XjXj.biggirldontcry
XjXj.Big Girl Don't Cry
XjXj.Big Girl Don't Cry
XjXj.biggirldontcry

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeSat Mar 06, 2010 2:43 pm

ßé—»¶—¶µñg đã viết:
bác sĩ hay wá hà. mai mốt e có chiện j liên wan đến tình củm thì bác sĩ gỡ rối dùm e nha
hjhjhjhj Big Grin Big Grin

Zzz..zạ zạ hem dám!..nhưng níu có tôi có cố gắng hít sức để giúp bạn..^^.."Lương y như từ mẫu" mà!.. Laughing
ADNC
ADNC

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeSun Mar 21, 2010 9:33 pm

Tình hình hiện tại như sau, xin báo cáo lại cho các bác sĩ bit:
"Tâm trạng mấy hôm nay của tôi thật khó tả lắm. Lúc thì muốn nàng đến với mình, lúc thì thôi nghĩ rằng mình ko hợp với nàng, ko xứng với những j nàng trao cho mình nên thôi ko mún đi típ nữa...nhưng ngặt nỗi, chuyện tình cảm rất phức tạp, tôi cũng ko bit bây giờ mình có nên rút lui hay tiến tới. Có nhỏ bạn khuyên tôi nên rút lui thì tốt hơn, chỉ vì tôi ko hợp với nàng, cuộc sống của hai người khác xa nhau rất nhiều. Bởi vậy, nếu wen được nàng thì cũng chẳng được bao lâu sẽ chia tay thôi (theo tôi nghĩ là vậy). Tuy nhiên, nào ai bit trước được điều gì đâu...Tình cảm con người thật khó tưởng tượng, khó hình dung lắm...rất rắc rối, phức tạp, hễ rôi vào cái "vòng xoáy tình iu" này rồi thì khó có thể nào thoát ra dễ dàng được...."
Đấy, tình hình cơ bản là vậy. Xin hỏi bác sĩ tư vấn cho ý kiến giùm bạn của tui nên làm j đây? Nó bùn đến nỗi ko còn cười nói vui vẻ như trước kia nữa (cả đối với tui nó cũng...). Trời ạ! Tình cảm làm cho nó mù quáng rồi... Sad
XjXj.biggirldontcry
XjXj.Big Girl Don't Cry
XjXj.Big Girl Don't Cry
XjXj.biggirldontcry

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeSun Mar 21, 2010 10:45 pm

ADNC đã viết:
Tình hình hiện tại như sau, xin báo cáo lại cho các bác sĩ bit:
"Tâm trạng mấy hôm nay của tôi thật khó tả lắm. Lúc thì muốn nàng đến với mình, lúc thì thôi nghĩ rằng mình ko hợp với nàng, ko xứng với những j nàng trao cho mình nên thôi ko mún đi típ nữa...nhưng ngặt nỗi, chuyện tình cảm rất phức tạp, tôi cũng ko bit bây giờ mình có nên rút lui hay tiến tới. Có nhỏ bạn khuyên tôi nên rút lui thì tốt hơn, chỉ vì tôi ko hợp với nàng, cuộc sống của hai người khác xa nhau rất nhiều. Bởi vậy, nếu wen được nàng thì cũng chẳng được bao lâu sẽ chia tay thôi (theo tôi nghĩ là vậy). Tuy nhiên, nào ai bit trước được điều gì đâu...Tình cảm con người thật khó tưởng tượng, khó hình dung lắm...rất rắc rối, phức tạp, hễ rôi vào cái "vòng xoáy tình iu" này rồi thì khó có thể nào thoát ra dễ dàng được...."
Đấy, tình hình cơ bản là vậy. Xin hỏi bác sĩ tư vấn cho ý kiến giùm bạn của tui nên làm j đây? Nó bùn đến nỗi ko còn cười nói vui vẻ như trước kia nữa (cả đối với tui nó cũng...). Trời ạ! Tình cảm làm cho nó mù quáng rồi... Sad

Ban ko thổ lộ với ng ta có thể sau này ban fai hoi han dey'..bek rang co ay trao cho minh rat nhiu..hiu ro~ t/c cua cô ay danh cho minh the' nao..ve fia' cô ây'..co ay dang cho cau noi' cua ban do'....con chin 2 cuoc song' khac nhau!aj ma cha~ the ban ah...tuy` huoc vao` t/c ban+co ay mà thui...no' co du~ suc giup 2 ban vuot wa hay ko hui ban ạ!
°ஐŽépXjñ»—¶«äkä™ஐ°
°ஐŽépXjñ»—¶«äkä™ஐ°

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 89

EXP : 16273
Uy Tín : 17

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitimeWed May 05, 2010 12:06 pm

Cứ nói ra những gì mình nghĩ đi níu như ấy ko chấp nhận thì cũng ko sao Tongue đỡ cho mình cứ típ tục đắn đo zày vò Hypnotized mà níu nói ra rùi ắc ấy cũng sẽ suy nghĩ zề việc đoá thui và níu thật sự có tình cảm zới u thì sẽ đáp lễ lại thui Daydreaming Daydreaming
https://a2legend.forumvi.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!   Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me! I_icon_minitime

Thích cô ấy nhưng vẫn chưa thổ lộ đc, help me!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» nhưng bức ảnh đánh lừa thị giác
» Những nụ hôn rực rỡ....sắp chiếu rạp Long An.....
» Những Lời Tỏ Tình Truyền Kì
» bong da tuy la tro bo it nhung cung nguy hiem
» *nhung*cau*chuyen*ve*bong*dem"truyen ki"