§|•-»Θ†Θ«-•|°¤۩۞۩¤°«A2™»°¤۩۞۩¤°|•-»Θ†Θ«-•|§
Mời bạn đăng nhập vào diễn đàn để có thể viết bài hay tạo chủ đề mới.
Lưu ý: Nếu chưa có tài khoản xin các bạn vui lòng đăng kí để tham gia với tập thể chúng tôi, các bạn phải điền đầy đủ những ô có dấu sao (*).
ŽépXjn»»—¶«äkä™️
Mời bạn đăng nhập vào diễn đàn để có thể viết bài hay tạo chủ đề mới.
Lưu ý: Nếu chưa có tài khoản xin các bạn vui lòng đăng kí để tham gia với tập thể chúng tôi, các bạn phải điền đầy đủ những ô có dấu sao (*).
ŽépXjn»»—¶«äkä™️
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Oh! The Legend of A2™

Trang ChínhChia sẽ nguồn cảm xúc... EmptyLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Chia sẽ nguồn cảm xúc...

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
ShiNiChi
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
ShiNiChi

Ngày Sinh : 07/09/1993
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 4

EXP : 15509
Uy Tín : 0

Chia sẽ nguồn cảm xúc... Empty
Bài gửiTiêu đề: Chia sẽ nguồn cảm xúc...   Chia sẽ nguồn cảm xúc... I_icon_minitimeThu Apr 15, 2010 3:51 pm

Hôm qua, hôm nay tôi lại cảm thấy bùn...1 nỗi bùn hok lý do, 1 nỗi bùn hok vơi đi, 1 nỗi bùn kéo dài mãi. Tôi cũng tự hỏi tại sao mình lại như vậy....nhưng hình như câu trả lời vẫn lẫn trốn tôi ở 1 phương trời nào đó. Tôi chán, tôi nãn, tôi chẳng biết phải làm gì. Vào lớp thì như 1 cái sát không hồn, im lặng, lẽ loi và cô đơn giữa sự ồn ào náo nhiệt nơi trường lớp...có đôi khi tôi lại khẽ cười, "cười vì vui chăng?" không hề...đó chỉ là gượng cười để cho lòng cảm thấy nhẹ nhõm hơn. Và rồi tôi chìm sâu vào hố sâu của suy tư...chìm chìm mãi, không tìm được lối thoát. Trong suy nghĩ những câu hỏi cứ như chạy theo tôi, đuỗi lấy tôi, muốn bắt được tôi như 1 con thú đang rượt mồi...chúng muốn gì ở tôi...Đơn giản chỉ là một câu trả lời cho chính bản thân chúng_những câu hỏi mà tôi tự đặt ra. Tôi cũng hok hĩu tại sao cuộc đời tôi chỉ toàn nỗi cô đơn. Hạnh phúc vừa đến thì lại vụt tắt liền...nụ cười mới nở lại héo úa, tàn phai trong nháy mắt...và giọt nước mắt cùng nỗi bùn thì tràn trề không hề ngui. Tại sao vậy? Hay là tại tôi không bik giữ lấy hạnh phúc ấy, giữ lấy nụ cười ấy...tất nhiên không, không phãi như thế rồi. Tôi rất cần hạnh phúc đó và tôi đã dùng mọi cách có thể đễ giữ hạnh phúc ấy lâi bên mình mãi...nhưng hạnh phúc ấy tôi càng lại gần thì nó càng xích ra xa, mãi mãi không bao giờ tôi chạm được vào nó. Tôi hỏi: "Seo cậu cứ trốn tránh tớ mãi zậy hạnh phúc?". Nó trả lời mang vẽ mỉa mai thêm 1 chút vô tình: "Là vì tớ đã bị tỗn thương nên tớ sợ tớ sẽ làm tỗn thương cậu hay là cậu lại như người kia tỗn thương tớ lần nữa!". Tớ bùn và nói tiếp: "Thế cậu đã thử chấp nhận tớ và thử nghĩ xem tim tớ như thế nào chưa mà có thể nói zậy?". Nó trả lời tiếp: "Tớ thử rồi...nhưng ở bên cậu tớ có cảm giác giống người kia, nên tớ lại nhớ đến quá khứ. Vì vậy tớ không thể...!". Tôi chỉ nói: "Tớ là tớ, nó là nó. Tớ không giống nó, đừng đem đi so sánh. Nó không bik quý trọng cậu, nó bỏ rơi cậu là do nó ngốc. Tớ biết quý trọng cậu, tớ iu cậu và tớ cần cậu. Đó là sự thật !". Hạnh phúc trả lời: "Thật sự tớ rất xin lỗi cậu, nhưng không có gì là vĩnh hằng trên thế giới này cả, ngoài trừ thời gian!". Tôi trả lời: "Đúng là không có gì có thể tồn tại vĩnh hằng cả...nhưng ít nhất thì bây giờ điều đó là điều đang tồn tại và nó hiện hữu trên thế gian này. Nếu lỡ 1 ngày mai nào đó 2 người họ chia tay nhau nhưng ít nhất vào ngày hôm qua, vào những ngày trong quá khứ thì họ đã được ở bên nhau, đã được hạnh phúc bên nhau để rồi vào ngày hôm nay khi xa nhau rồi thì họ có thể không còn gì phải hối hận. Và điều đó còn đúng hơn nữa khi cả 2 đã yêu nhau nhưng 1 trong 2 lại sợ, sợ quá khứ, sợ tương lai, sợ và sợ...". Hạnh phúc chỉ biết im lặng và nói: "Thật sự tớ xin lỗi cậu rất nhiều...tớ không xứng đáng với cậu và chúc cho cậu tìm được 1 hạnh phúc thật sự cho cậu. Chúng ta là bạn cũng được rồi...". Nghe hạnh phúc trả lời như vậy lòng tôi bỗng nhiên nhói đau, tim co lại, 2 mắt cay xiết...lý do là tại sao...tôi có làm gì sai...tôi tốt với mọi người như vậy mà sao ông trời, tạo hóa lại trả lại cho tôi chỉ toàn là đau khổ với đau khổ thế này. Và tôi lại tìm thấy nó...1 thứ luôn ở bên tôi...sự cô độc. Tôi hỏi nó: "Cô độc! Sao mày cứ theo tao mãi thế!". Nó cười với giọng thích thú: "Ở bên mày riết ta cũng phát chán rồi...mà ai kiu mày không chịu đi tìm niềm vui cho mình đi? Ở đó trách móc ta cái gì!". Tôi mới hỏi tiếp: "Sao mày biết tao không đi tìm hạnh phúc mà nói?". Nó lại cười: "Tại mày ngốc quá thôi. Hạnh phúc này không có được thì đi kím hạnh phúc khác. Trên đời này thiếu cha gì!". Tôi sực cười: "Nói như mày...thì tìm được không phãi là hạnh phúc mà là tội lỗi, là sở khanh, là nỗi ô nhục thì có!". Nó tức giận hỏi: "Bằng chứng gì mà mày nói zậy?". Tôi giải thích: "Hạnh phúc là sự rung động trước 1 người, và nó như có 1 luồng ma lực zậy. Nó cứ hút mày theo người đó. Từ đó mày biết nhớ, biết chờ, biết đợi, biết mông...1 người. Có chiện bùn, chiện zui hay bất cứ chiện gì cũng muốn được gặp ngay người đó và kể cho người đó nghe liền...Và vào những ngày ngồi đợi mà không được gặp người đó thì lòng lại cảm thấy vơi vơi bùn, cảm thấy hơi thất vọng...và những phút giây ở bên người đó thì lại vui, hạnh phúc và cảm thấy lo lắng khi người đó bùn, cảm thấy có lỗi khi làm người đó giận [dù lỗi chưa chắc là của mình] và đặc biệt chỉ muốn được thấy nụ cười trên môi người đó. Còn nếu như mày nói thì chỉ là việc đi kím em nào đó ưng đại...thấy hok hợp thì chia tay...cái đó đâu phải hạnh phúc mà chỉ là sự dối trá, sự lố lăng, sự ô nhục của bản thân. Từ từ mày sẽ nổi tiếng, nổi tiếng là 1 chàng đào hoa và từ từ mày sẽ bị cô lập...không 1 đứa con gái nào dám đến gần và rồi sự cô đơn lại đến với mày. Quanh đi ngoảnh lại thì vẫn là cô đơn...Từ đó có thể thấy hạnh phúc đâu phải muốn là có mà phải xuất phát từ trái tim!!!". Cô độc cười to và nói: "Tại mày nghĩ zậy thôi! Ta hỉu rõ lắm...trên đời này có biết bao anh sống như zậy, mày sợ nên không dám chứ gì? HaHa...". Tôi chỉ gục mặt và nói: "Tụi nó sống kiểu nào mặt kệ tụi nó. Tao là tao và tao sống như thế...sống có tình người, biết iu thương và quan tâm đến một người...cho dù người đó không thật lòng iu tao. Và tao chỉ mong, mong 1 ước mơ nhỏ bé là được ở bên người đó để chở che, chia sẻ, an ủi, động viên, quan tâm và đặc biệt mang niềm vui và hạnh phúc đến cho người đó! Thế mới là tao...là bản thân tao, chứ không như bao thằng khác...tao cần người đó!". Đến bây giờ thì cô độc đã im lặng và lặng lẽ bước đi về nơi của nó, 1 nơi mà tôi chẳng muốn chút nào...tim tôi! Và rồi thời gian đền và cười với tôi: "Có chuyện gì thắc mắc muốn hỏi ta sao?". Tôi liền đáp: "Thời gian ơi! Mày có thể cho tao biết khi nào tao mới có được niềm hạnh phúc đó không?". Thời gian nói: "Khẻ đến, khẻ đi, lúc gần lúc xa đó mới là hạnh phúc. Khẻ đến trong vô hình và khi nhận ra thì nó lại khẻ bước đi...lúc lại gần ta không biết nắm bắt nhưng khi đi xa rồi thì mới nhận ra và hối tiếc...Bởi vậy ta cũng không biết khi nào con mới tìm được hạnh phúc cho mình nữa!". Tôi lại hỏi: "Thế người có biết khi nào hạnh phúc khẻ đến và lại gần con không?". Thơi gian trả lời: "Hạnh phúc đến khi tim con biết cười, hạnh phúc đến khi con thấy trống vắng, hạnh phúc đến khi con thao thức bao đêm và hạnh phúc đến khi con biết khóc vì 1 người.". Tôi ngạc nhiên và nói: "Tim con vui, thấy trống trãi, khó ngũ và khóc ư?". Thời gian cười nhẹ: "Đúng vậy! Tim con vui khi người đó vui, thấy trống vắng khi không có người đó, đêm đêm nằm suy tư lại nhớ đến hình bóng ấy và đau lòng khi người đó làm con đau...". Tôi khẻ nói: "Những cảm giác đó con đã trãi qua...nhưng niềm hạnh phúc ấy có biết được về những cảm xúc ấy chăng...Con không nói nó ra cũng không có giấu đi...nhưng hình như hạnh phúc không muốn để ý đến và có đôi khi lại tỏ ra vô tình, lạnh nhạt. Con rất đau và bùn trong những lúc đó!!!". Thơi gian nói: "Hạnh phúc đã đến bên con rồi đó. Nhưng có thể nói sẽ khẻ đi như 1 bước chân vô hình và con sẽ chờ nó, đợi nó, vẫn âm thầm ở bên nó và 1 ngày nào đó nó có thể nhận ra và chấp nhận con...nhưng có lẽ nó sẽ vô tình bước đi luôn cũng nên. Tương lai mà ai có thể đoán trước được...". Tôi ngã gục xuống và âm thấm ngồi đó...vẫn nghĩ suy và tự hỏi..."Đến khi nào hạnh phúc mà tôi từng chờ đợi, từng iu thương, từng mong muốn sẽ đến bên tôi, đến trong vòng tao tôi và đến mãi trong tim tôi...Đến khi nào nhỉ!?". Một câu hỏi không có lời đáp............................. " Tình yêu không thể tồn tại vĩnh viễn cùng thời gian nhưng nỗi cô đơn và sự đau khổ thì có thể đấy". Vì thế hãy ở bên nhau, trong vòng tay nhau, trao bao iu thương cho nhau trong khi bạn có thể...chớ đừng để khi nào mất nhau rồi thì lại hối hận [đặc biệt ở những người đã có cảm tình với nhau].
ADNC
Thành Viên Ít Kinh Nghiệm
ADNC

Ngày Sinh : 11/07/1993
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 57

EXP : 15685
Uy Tín : 15

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẽ nguồn cảm xúc...   Chia sẽ nguồn cảm xúc... I_icon_minitimeFri Apr 16, 2010 8:58 pm

Mọi người đều có thể tìm được hạnh phúc cho riêng mình. Chỉ là vấn đề thời gian và chính người ấy có mún cho mình hạnh phúc hay ko. Tuy vậy, chuyện tình cảm rốt lại rất khó nói, nó biến hoá vô cùng, rất phức tạp nên chúng ta phải có 1 trái tim thật sáng, 1 cái đầu thật thông suốt thì mới có thể đứng vững được, nếu ko làm được như vậy thì một điều chắc chắn chúng ta sẽ gục ngã! Lúc ấy rất khó để giải quyết...
Bài văn rất hay, rất giống tâm trạng của mình hiện tại, tiến thoái lưỡng nan ko bit đâu là bờ. Ko thể khước từ tình cảm hiện tại để rồi đi tìm cái gì đó mới mẻ hơn. Ko thể! Mình còn tình cảm với ng` ta, làm sao có thể dứt tình như thế dc?!
P/s: Cảm ơn bạn đã post bài. Hi vọng lần sau và nhìu lần sau nữa sẽ được típ tục đọc những thể loại bài viết như vậy. Thanks!
Suỵt! Chuyện này hơi tế nhị, mình xin lỗi bạn trước! Ko bit do vô tình hay vì cố ý, bạn viết còn vài chỗ chưa đúng lắm về mặt chính tả. Mong bạn kiểm tra lại nhé! ^^
http://www.11a1.tk/
ShiNiChi
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
ShiNiChi

Ngày Sinh : 07/09/1993
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 4

EXP : 15509
Uy Tín : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẽ nguồn cảm xúc...   Chia sẽ nguồn cảm xúc... I_icon_minitimeFri Apr 16, 2010 9:06 pm

.::†ADNC†::. đã viết:
Mọi người đều có thể tìm được hạnh phúc cho riêng mình. Chỉ là vấn đề thời gian và chính người ấy có mún cho mình hạnh phúc hay ko. Tuy vậy, chuyện tình cảm rốt lại rất khó nói, nó biến hoá vô cùng, rất phức tạp nên chúng ta phải có 1 trái tim thật sáng, 1 cái đầu thật thông suốt thì mới có thể đứng vững được, nếu ko làm được như vậy thì một điều chắc chắn chúng ta sẽ gục ngã! Lúc ấy rất khó để giải quyết...
Bài văn rất hay, rất giống tâm trạng của mình hiện tại, tiến thoái lưỡng nan ko bit đâu là bờ. Ko thể khước từ tình cảm hiện tại để rồi đi tìm cái gì đó mới mẻ hơn. Ko thể! Mình còn tình cảm với ng` ta, làm sao có thể dứt tình như thế dc?!
P/s: Cảm ơn bạn đã post bài. Hi vọng lần sau và nhìu lần sau nữa sẽ được típ tục đọc những thể loại bài viết như vậy. Thanks!
Suỵt! Chuyện này hơi tế nhị, mình xin lỗi bạn trước! Ko bit do vô tình hay vì cố ý, bạn viết còn vài chỗ chưa đúng lắm về mặt chính tả. Mong bạn kiểm tra lại nhé! ^^
Hi! Cái nì là do mình coppy bên blog wa. Nên nó bị zậy á. Sữa rồi vẫn hok đc nên đành để zậy lun...
ADNC
ADNC

Ngày Sinh : 11/07/1993
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 57

EXP : 15685
Uy Tín : 15

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẽ nguồn cảm xúc...   Chia sẽ nguồn cảm xúc... I_icon_minitimeFri Apr 16, 2010 9:09 pm

Ờ, ủa mà sao ko sửa dc nhỉ? Đọc wa 1 lần ùi sửa mấy từ chưa chuẩn thôi... I Don\'t Know
http://www.11a1.tk/
Pekute3007
Xì-Teen
Xì-Teen
Pekute3007

Ngày Sinh : 30/07/1993
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 28

EXP : 15622
Uy Tín : 11

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẽ nguồn cảm xúc...   Chia sẽ nguồn cảm xúc... I_icon_minitimeThu Aug 12, 2010 6:57 pm

oak...cai ni wen wa wen lun troi........
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chia sẽ nguồn cảm xúc...   Chia sẽ nguồn cảm xúc... I_icon_minitime

Chia sẽ nguồn cảm xúc...
Trang 1 trong tổng số 1 trang